2026-03-13
| ยี่ห้อ | Samsung SDI |
| หมายเลขรุ่น | AMS260CM61 |
| ขนาดแนวทแยง | 2.6" |
| ประเภทแผง | AM-OLED, OLED, Full Module |
| ความละเอียด | 240(RGB)×320, QVGA 150PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 40.32(W)×54.08(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | 43.0(W)×56.76(H) mm |
| ขนาดโครงร่าง | 44.7(H)×62.2(V)×2.15(D) mm |
| การเคลือบ | - |
| ความสว่าง | 200 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 10000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | - |
| มุมมอง | - |
| โหมดการทำงาน | - |
| สีที่รองรับ | 262K 73%NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | ตัวเอง, 20K ชั่วโมง |
| น้ำหนัก | 16.0g (ทั่วไป) |
| ออกแบบมาสำหรับ | โทรศัพท์มือถือ |
| อัตราเฟรม | - |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายละเอียด D-IC | COG Built-in S6E63D3 |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | 8/9/16/18-bit 6800/8080 parallel, 6/16/18-bit RGB, SPI, 61 pinsFPC |
| แหล่งจ่ายไฟ | 1.8/2.8V (ทั่วไป)(VDD3/VCI) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: -20 ~ 60 °C; อุณหภูมิเก็บรักษา: -40 ~ 85 °C |