2026-04-02
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | AMS480CZ14-0 |
| ขนาดแนวทแยง | 4.8" |
| ประเภทแผง | AM-OLED, Assembly |
| ความละเอียด | 720(RG/BG)×1280, WXGA 249PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RG/BG PenTile |
| พื้นที่ใช้งาน | 59.76(W)×106.24(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก(mm) | 64.8(W)×137.2(H)×1.5(D) |
| ความสว่าง | 350 (Typ.)(cd/m²) |
| มุมมอง | 88/88/88/88 (Typ.)(CR≥10) |
| มุมมองที่ดีที่ | สมมาตร |
| ความลึกสี | 16.7M 100% NTSC |
| น้ำหนัก | - |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| การเคลือบผิว | Hard coating |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 3400 : 1 (Min.) (TM) |
| โหมดการทำงาน | - |
| การตอบสนอง | - |
| แสงพื้นหลัง | ตัวเอง |
| ใช้สำหรับ | โทรศัพท์มือถือ |
| หน้าจอสัมผัส | PCAP, I²C |
| ประเภทสัญญาณ | MIPI (4 data lanes), ขั้วต่อ 40 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 1.8/3.0/3.8V (Typ.)(VDD3/VCI/VBAT) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -30 ~ 70 °C อุณหภูมิการทำงาน: -20 ~ 60 °C |