2026-03-31
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | AMS546KD09-0 |
| ขนาดแนวทแยง | 5.5" |
| ประเภทแผง | AM-OLED, Assembly |
| ความละเอียด | 1440(RG/BG)×2560, Quad-HD 438PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RG/BG PenTile |
| พื้นที่ใช้งาน | 68.04(W)×120.96(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดโครงร่าง | 73.47(W)×152.04(H)×1.71(D) mm |
| พื้นผิว | ป้องกันรอยนิ้วมือ |
| ความสว่าง | 390 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 100:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 88/88/88/88 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | - |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | - |
| สีที่แสดงผล | 16.7M 103%NTSC |
| ประเภทหลอดไฟ | ตัวเอง |
| ความถี่ | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | PCAP, I²C |
| น้ำหนักแผง | - |
| การใช้งาน | โทรศัพท์มือถือ |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | MIPI (2 ch, 4 data lanes), คอนเนคเตอร์ 60 พิน |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 1.8/3.0V (ทั่วไป)(VDD/VCI) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: -20 ~ 60 °C ;อุณหภูมิเก็บรักษา: -30 ~ 70 °C |