2026-04-07
| ยี่ห้อ | Samsung |
| รุ่น P/N | AMS549HE38 |
| ขนาดแนวทแยง | 5.5" |
| ประเภทแผง | AM-OLED, Assembly |
| ความละเอียด | 1080(RG/BG)×1920, FHD 327PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RG/BG PenTile |
| พื้นที่ใช้งาน | 68.31(W)×121.44(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดโครงร่าง | 74.82(W)×154.82(H) mm |
| พื้นผิว | Hard coating |
| ความสว่าง | 350 cd/m² (Typ.) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | - |
| มุมมอง | 88/88/88/88 (Min.)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | - |
| มุมมองที่ดีที่สุด | Symmetry |
| เวลาตอบสนอง | - |
| สีที่แสดงผล | 16.7M 102%NTSC |
| ประเภทหลอดไฟ | self |
| ความถี่ | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | On-Cell Touch |
| น้ำหนักแผง | - |
| การใช้งาน | โทรศัพท์มือถือ |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | MIPI (4 data lanes), 40 pins Connector |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 1.8/3.0/3.7V (Typ.)(VDD3/VCI/VBAT) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: -20 ~ 60 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -30 ~ 70 °C |