2026-03-30
| ยี่ห้อ | ซัมซุง |
| รูปแบบ P/N | AMS549KU08-0 |
| ขนาดทางด้านขั้ว | 5.5" |
| ประเภทแผ่น | AM-OLED การประกอบ |
| การแก้ไข | 1080 ((RG/BG) ×1920, FHD 327PPI |
| รูปแบบพิกเซล | พิกเซลเพชร |
| พื้นที่ทํางาน | 68.31 ((W) × 121.44 ((H) มม. |
| การเปิดเบเซล | - |
| ภาพลักษณะ ดิม | 72.71 ((H) × 149.71 ((V) × 1.85 ((D) มม. |
| การรักษา | การเคลือบแข็ง |
| ความสว่าง | 380 cd/m2 (ประเภท) |
| อัตราความแตกต่าง | 30001 (ประเภท) (TM) |
| ดูทิศทาง | สัมมาตรภาพ |
| เวลาตอบสนอง | - |
| มุมมอง | 88/88/88/88 (มิน.) ((CR≥10) |
| ระบบการทํางาน | - |
| สีรองรับ | 16.7M 103% NTSC |
| แหล่งแสง | ตัวเอง |
| น้ําหนัก | - |
| ออกแบบมาเพื่อ | โทรศัพท์มือถือ |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| แผ่นสัมผัส | PCAP, I2C |
| ประเภทอินเตอร์เฟซ | MIPI (4 สายข้อมูล) 40 ปิน |
| พลังงาน | 1.8/3.0/4.0V (ประเภท) ((VDD3/VCI/VBAT) |
| สิ่งแวดล้อม | อุณหภูมิการทํางาน: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการเก็บ: -30 ~ 70 °C |