2026-03-30
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | AMS596DU08-0 |
| ขนาดแนวทแยง | 6.0" |
| ประเภทแผง | AM-OLED, Assembly |
| ความละเอียด | 1440(RG/BG)×2560, Quad-HD 402PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RG/BG PenTile |
| พื้นที่ใช้งาน | 74.16(W)×131.84(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดโครงร่าง | 81.26(H)×151.4(V)×1.61(D)mm |
| การเคลือบผิว | - |
| ความสว่าง | 350 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 10000:1 (ต่ำสุด) (TM) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | - |
| มุมมอง | 88/88/88/88 (ต่ำสุด)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | - |
| สีที่รองรับ | 16.7M 100%NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | ตนเอง |
| น้ำหนัก | - |
| ออกแบบมาสำหรับ | โทรศัพท์มือถือ |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| แผงสัมผัส | PCAP, I²C |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | MIPI (2 ch, 4 data lanes), 60 pinsConnector |
| แหล่งจ่ายไฟ | 1.8/3.1/4.0V (ทั่วไป)(IOVDD/VCI/VBAT) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: -20 ~ 60 °C ; อุณหภูมิเก็บรักษา: -30 ~ 70 °C |