2026-05-22
| ยี่ห้อ | เอยูโอ |
| รุ่น P/N | B140HAN07.1 |
| ขนาดเส้นทแยงมุม | 14.0" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ปณิธาน | 1920(RGB)×1080, FHD 157PPI |
| รูปแบบพิกเซล | แถบแนวตั้ง RGB |
| พื้นที่ใช้งาน | 309.37(ก)×174.02(ส) มม |
| การเปิดฝา | - |
| โครงร่าง (มม.) | 315.87×187.68×5.25 (สูง×ลึก×ลึก) |
| การรักษา | ป้องกันแสงสะท้อน, เคลือบแข็ง (3H), การสะท้อนแสง 4.3% (ประเภท) |
| ความสว่าง | 250 ซีดี/ตรม. (ประเภท) |
| อัตราส่วนความคมชัด | 700 : 1 (แบบ) (TM) |
| มุมมอง | 85/85/85/85 (ประเภท)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 25 (ประเภท)(Tr+Td) มิลลิวินาที |
| วิวดีที่ | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | AHVA, ปกติสีดำ, ตัวส่งสัญญาณ |
| ความลึกของสี | 16.2M 45%เอ็นทีเอสซี |
| แสงไฟ | WLED, 15,000 ชั่วโมง พร้อมไดร์เวอร์ LED |
| รูปร่างเค้าร่าง | บาง (งอ PCBA, T≤3.0มม.) |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราการรีเฟรช | 60เฮิร์ต |
| หน้าจอสัมผัส | ปราศจาก |
| ประเภทสัญญาณ | eDP (2 เลน), eDP1.2, ขั้วต่อ 30 พิน |
| การจ่ายแรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ประเภท) |
| สูงสุด การให้คะแนน | อุณหภูมิในการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิในการทำงาน: 0 ~ 50 °C |