2026-04-25
| ผู้ผลิต | AUO |
| ชื่อรุ่น | G057VTN01.1 |
| ขนาดแนวทแยง | 5.7 นิ้ว |
| ประเภทหน้าจอ | a-Si TFT-LCD, โมดูล LCD |
| ความละเอียด | 640(RGB)×480 [VGA] 141PPI |
| การกำหนดค่า | แถบแนวตั้ง RGB |
| ขนาดจอแสดงผล | 115.2(ก)×86.4(ส) มม. |
| ขนาดทางกายภาพ | 144(ส)×104.6(ส) ×12.8(ล) มม. |
| ขนาดที่มองเห็น | 118.2(ก)×89.4(ส) มม. |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน, เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 550 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 800:1 (ทั่วไป) (ส่งผ่าน) |
| ทิศทางการมอง | 12 นาฬิกา |
| โหมดการแสดงผล | TN, แสดงผลสีขาวปกติ, แบบส่งผ่าน |
| มุมมอง | 80/80/70/70 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 15/10 (ทั่วไป)(Tr/Td) ms |
| สีที่รองรับ | 262K 50% NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | WLED, 50K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| น้ำหนัก | 150/165ก. (ทั่วไป/สูงสุด) |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| ออกแบบมาสำหรับ | อุตสาหกรรม |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | CMOS (1 ช่อง, 6 บิต), คอนเนคเตอร์, 33 พิน |
| แรงดันไฟฟ้าที่จ่าย | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อมการใช้งาน | การทำงาน: -30 ~ 85 °C; การจัดเก็บ: -30 ~ 85 °C |