2026-04-29
| ผู้ผลิต | AUO |
| ชื่อรุ่น | G070VTT01.0 |
| ขนาดหน้าจอ | 7.0 นิ้ว |
| ประเภทหน้าจอ | LCM, a-Si TFT-LCD |
| จำนวนพิกเซล | 800×480(RGB) (WVGA) 133PPI |
| การจัดเรียง | RGB Horizontal Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน (มม.) | 152.4 × 91.44 (H×V) |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 165 × 105.8 × 4.81 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | Antiglare, Hard coating (3H) |
| ความสว่าง | 380 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 500 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 65/65/50/60 (ทั่วไป) (CR≥10) |
| เวลาตอบสนอง | 12/18 (ทั่วไป) (Tr/Td) ms |
| มุมมองที่ดีที่สุด | 6 นาฬิกา |
| โหมดการทำงาน | TN, Normally White, Transmissive |
| ความลึกของสี | 262K 50% NTSC |
| แสงพื้นหลัง | 8S3P WLED, 10K ชั่วโมง, ไม่มีไดรเวอร์ |
| น้ำหนัก | 159±15g |
| ใช้สำหรับ | อุตสาหกรรม |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | 4-wire Resistive Touch |
| ประเภทสัญญาณ | Parallel RGB (1 ch, 6-bit), 40 pins FPC |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ทั่วไป) |
| ค่าสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -30 ~ 80 °C อุณหภูมิการทำงาน: -20 ~ 70 °C |