2026-04-29
| ยี่ห้อแผง | AUO |
| รุ่นแผง | G140HAN01.1 |
| ขนาดแผง | 14.0 นิ้ว |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD , LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080 FHD 157PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่แสดงผล | 309.14(H)×173.89(V) มม. |
| ขนาดโครงร่าง | 319(H)×190.76(V)×8.3(D) มม. |
| พื้นผิว | เคลือบเงา (Haze 0%), เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 400 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 800:1 (ทั่วไป) (ส่งผ่าน) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป) (CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | AHVA, ปกติดำ, แบบส่งผ่าน |
| มุมมองที่ดีที่สุด | 16.2M , 72% NTSC |
| เวลาตอบสนอง | 15/10 (ทั่วไป)(Tr/Td) ms |
| สีที่แสดงผล | 262K |
| ประเภทหลอดไฟ | WLED , 50K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| ความถี่ | 60Hz |
| น้ำหนักแผง | 580g (สูงสุด) |
| ใช้สำหรับ | อุตสาหกรรม |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | eDP (2 เลน) , eDP1.2 , 30 พิน , เทอร์มินัล |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |