2026-04-30
| ยี่ห้อ | AUO |
| หมายเลขรุ่น | G156HAN02.302 |
| ขนาดแนวทแยง | 15.6" |
| ประเภทพาเนล | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 141PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 344.16(W)×193.59(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | 347.06(W)×196.49(H) มม. |
| ขนาดโครงร่าง | 363.8(H)×215.9(V) ×9.3(D) มม. |
| การเคลือบผิว | กันแสงสะท้อน, เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 500 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 1000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | 25 (ทั่วไป)(Tr+Td) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | AHVA, ปกติสีดำ, แบบส่งผ่านแสง |
| สีที่รองรับ | 16.7M 99% sRGB |
| แหล่งกำเนิดแสง | WLED , 50K ชั่วโมง , พร้อมไดรเวอร์ LED |
| น้ำหนัก | 600/660g (ทั่วไป/สูงสุด) |
| ออกแบบมาสำหรับ | การถ่ายภาพทางการแพทย์ / อุตสาหกรรม |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | LVDS (2 ช่อง, 8 บิต) , คอนเนคเตอร์ 30 พิน |
| แหล่งจ่ายไฟ | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: -20 ~ 70 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 70 °C |