2026-04-29
| ยี่ห้อแผง | AUO |
| รุ่นแผง | G156XTN02.0 |
| ขนาดแผง | 15.6 นิ้ว |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD , LCM |
| ความละเอียด | 1366(RGB)×768 WXGA 100PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่แสดงผล | 344.232(h)×193.536(v) |
| ขนาดโครงร่าง | 359.5 (h) × 223.8 (v) × 3.2 (t) mm |
| พื้นผิว | ด้าน, เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 220 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 400:1 (ทั่วไป) (ส่งผ่าน) |
| มุมมอง | 45/45/15/35 (ทั่วไป) (CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | TN, Normally White, Transmissive |
| เวลาตอบสนอง | 8 (ทั่วไป)(Tr+Td) ms |
| สีที่แสดงผล | 262K , 45% NTSC |
| ประเภทหลอดไฟ | WLED , 15K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| ความถี่ | 60Hz |
| น้ำหนักแผง | 380g (สูงสุด) |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | 30 พิน eDP (1 เลน) , eDP1.2 , เทอร์มินัล |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิเก็บรักษา: -20 ~ 60 °C |