2026-04-29
| ยี่ห้อพาเนล | AUO |
| รุ่นพาเนล | G156XW01 V101 |
| ขนาดพาเนล | 15.6" |
| ประเภทพาเนล | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1366(RGB)×768, WXGA, 100PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่แสดงผล | 344.232(W)×193.536(H) mm |
| ขอบจอ | 347.54(W)×196.83(H) mm |
| ขนาดภายนอก | 363.8(W)×215.9(H) ×17.35(D) mm |
| พื้นผิว | Antiglare, Hard coating (3H) |
| ความสว่าง | 400 cd/m² (Typ.) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 500:1 (Typ.) (TM) |
| มุมมอง | 85/85/80/80 (Typ.)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | TN, Normally White, Transmissive |
| เวลาตอบสนอง | 6/2 (Typ.)(Tr/Td) |
| สีที่แสดงผล | 16.7M 70% NTSC |
| ประเภทหลอดไฟ | WLED , 50K hours , With LED Driver |
| ความถี่ | 60Hz |
| ออกแบบมาสำหรับ | อุตสาหกรรม |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| น้ำหนักพาเนล | 1.25/1.35Kgs (Typ./Max.) |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | LVDS (1 ch, 8-bit) , 30 pins Connector |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 5.0V (Typ.) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: 0 ~ 60 °C ; อุณหภูมิเก็บรักษา: -20 ~ 60 °C |