2026-03-14
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LMS241GF78-001 |
| ขนาดแนวทแยง | 2.4" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 240(RGB)×320, QVGA 166PPI |
| รูปแบบพิกเซล | แถบแนวตั้ง RGB |
| พื้นที่ใช้งาน | 36.72(W)×48.96(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | 38.12(W)×50.36(H) มม. |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 41.32 × 60.26× 2.25 (สูง×กว้าง×หนา) |
| การเคลือบผิว | เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | 350 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 700 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 80/80/80/80 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 30 (ทั่วไป)(Tr+Td) มิลลิวินาที |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | PVA, ปกติดำ, แบบส่งผ่าน |
| ความลึกของสี | 262K 70%NTSC |
| แสงพื้นหลัง | 1S4PWLED, ไม่มีไดรเวอร์ |
| น้ำหนัก | TBD |
| ใช้สำหรับ | อุปกรณ์พกพาและ PDA |
| อัตราการรีเฟรช | 90Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | 9-bit 8080 ขนาน, ขั้วต่อ 30 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 2.8V (ทั่วไป) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -35 ~ 80 °C อุณหภูมิการทำงาน: -20 ~ 70 °C |