2026-03-27
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LSC400FJ02-W |
| ขนาดแนวทแยง | 40" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 3840(RGB)×2160, UHD 110PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 884.736(W)×497.664(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 894.736(W)×508.664(H)×1.4(D) mm |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| ความหนาของแผ่น | - |
| สีที่รองรับ | 16.7M/1.07B 100% sRGB |
| น้ำหนัก | 1.36/1.50Kgs (ทั่วไป/สูงสุด) |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| การเคลือบผิว | Glare (Haze 0%), Hard coating (2H), Antireflection |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5200:1 (ทั่วไป) (TM) |
| เวลาตอบสนอง | 6 (ทั่วไป)(G to G) |
| โหมดการทำงาน | PVA3, Normally Black, Transmissive |
| การส่งผ่านแสง | 4.2% (ทั่วไป)(พร้อม Polarizer) |
| แหล่งกำเนิดแสง | ไม่มี B/L |
| ออกแบบมาสำหรับ | ชุดทีวี |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายละเอียด D-IC | COF Built-in 12 source + 16 gate chips |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | V-by-One 8 lane51 pins Connector |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C |