2026-04-14
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LSC400HF09-W |
| ขนาดแนวทแยง | 40" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 55PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 885.6(W)×498.15(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 895.6(H)×510.65(V)×1.4(D) มม. |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 2.3%), เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | 6 (ทั่วไป)(G to G) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | SPVA, ปกติสีดำ, แบบส่งผ่านแสง |
| ความหนาของแผ่น | - |
| การส่งผ่านแสง | 6.4% (ทั่วไป)(พร้อมโพลาไรเซอร์) |
| สีที่รองรับ | 1.07B 100%sRGB |
| แหล่งกำเนิดแสง | ไม่มี B/L |
| น้ำหนัก | 1.30/1.43 กก. (ทั่วไป/สูงสุด) |
| ออกแบบมาสำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายละเอียด D-IC | COF ในตัว 6 ชิปแหล่งกำเนิด |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | LVDS (2 ช่อง, 10-bit), คอนเนคเตอร์ 51 พิน |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C |