2026-04-14
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LSC400HN05-W |
| ขนาดแนวทแยง | 40" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 1920×1080(RGB), FHD 55PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Horizontal Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 885.6(W)×498.15(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดโครงร่าง | 899.6(H)×513.95(V)×1.2(D) มม. |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 2.3%), เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 4000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | 8 (ทั่วไป)(G to G) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | SVA, Normally Black, Transmissive |
| ความหนาของแผ่นกระจก | 0.40+0.40 มม. |
| การส่งผ่านแสง | 6% (ทั่วไป)(พร้อมโพลาไรเซอร์) |
| สีที่รองรับ | 1.07B 68%NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | ไม่มี B/L |
| น้ำหนัก | 1.30 กก. (ทั่วไป) |
| ออกแบบมาสำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายละเอียด D-IC | COF Built-in 2 source chips |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | LVDS (2 ch, 10-bit), 51 pinsConnector |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C |