2026-04-01
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LSC400HN06-W |
| ขนาดแนวทแยง | 40" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 55PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 885.6(W)×498.15(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก(mm) | 895.6(W)×510.65(H)×1.2(D) |
| ความสว่าง | 0 (cd/m²) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (Typ.)(CR≥10) |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| ความหนาของกระจก | 0.40+0.40 mm |
| ความลึกสี | 1.07B 100% sRGB |
| น้ำหนัก | 1.30Kgs (Typ.) |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| การเคลือบผิว | Antiglare (Haze 2.3%), Hard coating (2H) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5000 : 1 (Typ.) (TM) |
| โหมดการทำงาน | CPVA, Normally Black, Transmissive |
| การตอบสนอง | 22 (Typ.)(G to G) ms |
| การส่งผ่านแสง | 5.6% (Typ.)(with Polarizer) |
| แสงพื้นหลัง | ไม่มี B/L |
| ใช้สำหรับ | ชุดทีวี |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายการไดรเวอร์ IC | ชิปแหล่งกำเนิด COF6 ในตัว |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (2 ch, 10-bit), ขั้วต่อ 51 พิน |
| แรงดันไฟฟ้าที่จ่าย | 12.0V (Typ.) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |