2026-03-30
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LSC490FN08-W |
| ขนาดแนวทแยง | 49" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 3840(RGB)×2160, UHD 90PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1073.78(W)×604(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 1084.28(W)×615.6(H)×1.3(D) mm |
| พื้นผิว | Antiglare (Haze 2.3%), Hard coating (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 4700:1 (Typ.) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (Typ.)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | SVA, Normally Black, Transmissive |
| มุมมองที่ดีที่สุด | Symmetry |
| เวลาตอบสนอง | 8 (Typ.)(G to G) |
| ความหนาของกระจก | 0.40+0.50 mm |
| การส่งผ่านแสง | 4.3% (Typ.)(with Polarizer) |
| สีที่แสดงผล | 1.07B 100%sRGB |
| ประเภทหลอดไฟ | No B/L |
| ความถี่ | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| น้ำหนักแผง | 1.80Kgs (Typ.) |
| การใช้งาน | ชุดทีวี |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | V-by-One 8 lane, 51 pins Connector |
| แรงดันไฟฟ้าขาเข้า | 12.0V (Typ.) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |