2026-04-07
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LSC490HN02-W |
| ขนาดแนวทแยง | 49" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 1920×1080(RGB), FHD 45PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Horizontal Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1073.78(W)×604(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 1078.78(H)×617.8(V)×1.3(D) mm |
| การเคลือบผิว | Antiglare, Hard coating (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 6000:1 (Typ.) (TM) |
| ทิศทางการมอง | Symmetry |
| เวลาตอบสนอง | 8 (Typ.)(G to G) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (Typ.)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | SVA, Normally Black, Transmissive |
| ความหนาของแผ่น | - |
| การส่งผ่านแสง | 6.9% (Typ.)(with Polarizer) |
| สีที่รองรับ | 16.7M 99%NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | No B/L |
| น้ำหนัก | 1.70Kgs (Typ.) |
| ออกแบบมาสำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายละเอียด D-IC | COF Built-in 2 source chips |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | LVDS (2 ch, 10-bit), 51 pinsConnector |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12.0V (Typ.) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C |