2026-03-27
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LSC550FF01-W |
| ขนาดแนวทแยง | 55" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 3840(RGB)×2160, UHD 80PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(W)×680.4(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 1223.6(H)×697.1(V)×1.4(D) mm |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 2.3%), เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 4000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | 6 (ทั่วไป)(G to G) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | SVA, Normally Black, Transmissive |
| ความหนาของกระจก | 0.50+0.50 mm |
| การส่งผ่านแสง | 4.3% (ทั่วไป)(พร้อมโพลาไรเซอร์) |
| สีที่รองรับ | 1.07B 71%NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | ไม่มี B/L |
| น้ำหนัก | 2.50Kgs (ทั่วไป) |
| ออกแบบมาสำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราเฟรม | 120Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายละเอียด D-IC | COF ในตัว 12 ชิปแหล่งกำเนิดแสง + 16 ชิปเกต |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | V-by-One 16 เลน, คอนเนคเตอร์ 97 พิน |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C |