2026-03-30
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LSC550FF08-W |
| ขนาดแนวทแยง | 55" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 3840(RGB)×2160, UHD 80PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(W)×680.4(H) mm |
| ช่องว่างขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 1220.1(W)×690.65(H)×1.3(D) mm |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| ความหนาของกระจก | 0.40+0.50 mm |
| สีจอแสดงผล | 1.07B 99%sRGB |
| ความถี่ | 60Hz |
| น้ำหนัก | 2.33Kgs (ทั่วไป) |
| พื้นผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 2.3%), เคลือบแข็ง (2H) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5500:1 (ทั่วไป) (TM) |
| โหมดการแสดงผล | SVA, ปกติสีดำ, แบบส่งผ่าน |
| เวลาตอบสนอง | 6 (ทั่วไป)(G to G) |
| การส่งผ่าน | 4.9% (ทั่วไป)(พร้อมโพลาไรเซอร์) |
| ประเภทหลอดไฟ | ไม่มี B/L |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| การใช้งาน | ชุดทีวี |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | V-by-One 8 เลน, ขั้วต่อ 51 พิน |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิเก็บรักษา: -20 ~ 60 °C |