2026-04-03
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LSC550FF11-W |
| ขนาดแนวทแยง | 55" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 3840(RGB)×2160, UHD 80PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(W)×680.4(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 1220.1 × 690.65× 1.3 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 2.3%), เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5500 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 6 (ทั่วไป)(G to G) ms |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | SVA, Normally Black, Transmissive |
| ความหนาของกระจก | 0.40+0.50 mm |
| การส่งผ่านแสง | 4.9% (ทั่วไป)(พร้อมโพลาไรเซอร์) |
| ความลึกของสี | 1.07B 99%sRGB |
| แสงพื้นหลัง | ไม่มีแสงพื้นหลัง |
| น้ำหนัก | 2.33 กก. (ทั่วไป) |
| ใช้สำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| รายการไดรเวอร์ IC | ชิปแหล่งกำเนิด COF 12 ในตัว |
| ประเภทสัญญาณ | V-by-One 8 เลน, คอนเนคเตอร์ 51 พิน |
| แรงดันไฟฟ้าที่จ่าย | 12.0V (ทั่วไป) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |