2026-03-30
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LSC550FN13 |
| ขนาดแนวทแยง | 55" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 3840×2160(RGB), UHD 80PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB แถบแนวนอน |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(กว้าง)×680.4(สูง) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดโครงร่าง | 1223.6(กว้าง)×697.1(สูง)×1.3(หนา) มม. |
| พื้นผิว | - |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | SVA, ปกติสีดำ, แบบส่งผ่าน |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | 8 (ทั่วไป)(G to G) |
| ความลึกของกระจก | 0.40+0.50 มม. |
| การส่งผ่านแสง | 5.5% (ทั่วไป)(พร้อมโพลาไรเซอร์) |
| สีที่แสดงผล | 1.07B 68%NTSC |
| ประเภทหลอดไฟ | ไม่มี B/L |
| ความถี่ | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| น้ำหนักแผง | 2.33 กก. (ทั่วไป) |
| การใช้งาน | ชุดทีวี |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | V-by-One 8 เลน, คอนเนคเตอร์ 51 พิน |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิเก็บรักษา: -20 ~ 60 °C |