2026-04-10
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LSC550FN20-Q |
| ขนาดแนวทแยง | 55" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 3840×2160(RGB), UHD 80PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Horizontal Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(W)×680.4(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 1219.6(W)×692(H)×1.3(D) mm |
| พื้นผิว | Antiglare, Antireflection |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 6000:1 (Typ.) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (Typ.)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | SVA, Normally Black, Transmissive |
| มุมมองที่ดีที่สุด | Symmetry |
| เวลาตอบสนอง | 8 (Typ.)(G to G) |
| ความหนาของกระจก | 0.40+0.50 mm |
| การส่งผ่านแสง | 5.5% (Typ.)(with Polarizer) |
| สีที่แสดงผล | 16.7M 68%NTSC |
| ประเภทหลอดไฟ | No B/L |
| ความถี่ | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| IC ควบคุม | COFBuilt-in 4 source chips |
| น้ำหนักแผง | 2.30Kgs (Typ.) |
| การใช้งาน | ชุดทีวี |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | V-by-One 8 lane, 51 pins Connector |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 12.0V (Typ.) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ;อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |