2026-04-07
| ผู้ผลิต | Samsung |
| ชื่อรุ่น | LSI550HN01-V |
| ขนาดหน้าจอ | 55.0 นิ้ว |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL , FOB |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 40PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(W)×680.4(H) มม. |
| ขอบจอที่เปิดออก | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 1219.6(W)×692.9(H) ×1.3(D) มม. |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 25%), เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 4000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 6 (ทั่วไป)(G to G) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | SPVA, Normally Black, Transmissive |
| สีที่รองรับ | 1.07B 99% sRGB |
| ประเภทหลอดไฟ | ไม่มี B/L |
| น้ำหนัก | - |
| ใช้สำหรับ | ป้ายดิจิทัล |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (2 ch, 10-bit) , ขั้วต่อ 51 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |