2026-03-30
| ผู้ผลิต | Samsung |
| ชื่อรุ่น | LSM236HP04-M02 |
| ขนาดหน้าจอ | 23.6 นิ้ว |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 93PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 521.395(W)×293.285(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 532.4 × 304.94 × 1.1 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | กันแสงสะท้อน |
| ความสว่าง | 0 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 3000:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 21 (ทั่วไป)(Tr+Td) ms |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | PVA, ปกติสีดำ, แบบส่งผ่านแสง |
| สีที่รองรับ | 16.7M 69% NTSC |
| แสงพื้นหลัง | ไม่มีแสงพื้นหลัง |
| น้ำหนัก | 420 กรัม (ทั่วไป) |
| ใช้สำหรับ | จอภาพเดสก์ท็อป |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (2 ch, 8-bit) , คอนเนคเตอร์ 30 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 12.0V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |