2026-04-14
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTA550HJ17 |
| ขนาดแนวทแยง | 55" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 40PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(W)×680.4(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | 1217.6(W)×688.4(H) mm |
| ขนาดโครงร่าง | 1237.4(W)×704.2(H)×27.9(D) mm |
| พื้นผิว | Antiglare (Haze 2.3%), Hard coating (2H) |
| ความสว่าง | 350 cd/m² (Typ.) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5000:1 (Typ.) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (Typ.)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | S-PVA, Normally Black, Transmissive |
| มุมมองที่ดีที่สุด | Symmetry |
| เวลาตอบสนอง | 6 (Typ.)(G to G) |
| สีที่แสดงผล | 1.07B 72%NTSC |
| ประเภทหลอดไฟ | WLED, 35K hours, Without Driver |
| ความถี่ | 120Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| น้ำหนักแผง | 17./23.0Kgs (Typ./Max.) |
| การใช้งาน | ชุดทีวี |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | LVDS (4 ch, 10-bit), 102 pins Connector |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 12.0V (Typ.) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ;อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |