2026-03-27
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LTF550HJ03-A02 |
| ขนาดแนวทแยง | 55" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 40PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1209.6(W)×680.4(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 1247.6 × 719.9 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | Glare (Haze 0%), Hard coating (2H), Reflection 1.0% (Max.) |
| ความสว่าง | 450 cd/m² (Typ.) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 6000 : 1 (Typ.) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (Typ.)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 10 (Typ.)(Tr+Td) ms |
| มุมมองที่ดี | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | S-PVA, Normally Black, Transmissive |
| ความลึกสี | 16.7M 79%NTSC |
| แสงพื้นหลัง | WLED, With LED Driver |
| น้ำหนัก | 14.2/14.6 กก. (Typ./Max.) |
| ใช้สำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (2 ch, 8-bit), 51 pins Connector |
| แรงดันไฟฟ้า | 12.0V (Typ.) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |