2026-04-07
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LTL120QL01-003 |
| ขนาดแนวทแยง | 12.0" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 2160(RGB)×1440 215PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 254.016(W)×169.344(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดโครงร่าง | 263.42(W)×182.26(H)×4.29(D) mm |
| พื้นผิว | เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | - |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 800:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 85/85/85/85 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการแสดงผล | PLS, ปกติดำ, แบบส่งผ่าน |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| เวลาตอบสนอง | 25/35 (สูงสุด)(Tr/Td) |
| สีที่แสดงผล | 16.7M |
| ประเภทหลอดไฟ | 9S6PWLED, 12K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| ความถี่ | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| สไตล์รูปร่าง | - |
| การใช้งาน | แล็ปท็อป, แพด & แท็บเล็ต |
| อินเทอร์เฟซสัญญาณ | eDP (4 เลน), ขั้วต่อ 40 พิน |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิเก็บรักษา: -20 ~ 60 °C |