2026-03-27
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTN125HL02-302 |
| ขนาดแนวทแยง | 12.5" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 176PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 276.48(W)×155.52(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 290.5 × 180.9× 2.85 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 25%), เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 300 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 600 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 85/85/85/85 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 25 (ทั่วไป)(Tr+Tf) ms |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | PLS, Normally Black, Transmissive |
| ความลึกของสี | 262K 50%NTSC |
| แสงพื้นหลัง | 9S4PWLED, 15K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| รูปทรงภายนอก | บาง (PCBA แบน, T≤3.2mm) |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | eDP (2 เลน), HBR1 (2.7G/เลน), คอนเนคเตอร์ 30 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ทั่วไป) |
| ค่าสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |