2026-04-09
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTN133HL08-801 |
| ขนาดแนวทแยง | 13.3" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 166PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 293.472(W)×165.078(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ความสว่าง | - |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 800 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 85/85/85/85 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 30 (ทั่วไป)(Tr+Td) ms |
| มุมมองที่ดี | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | PLS, Normally Black, Transmissive |
| ความลึกของสี | 262K |
| แสงพื้นหลัง | WLED, 15K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| รูปร่างโครงร่าง | บาง (PCBA แบน, T≤3.2 มม.) |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | eDP (2 เลน) คอนเนคเตอร์ |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ทั่วไป) |
| คะแนนสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |