2026-03-13
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTN140KT13-301 |
| ขนาดแนวทแยง | 14.0" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1600(RGB)×900, HD+ 131PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 309.6(W)×174.15(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก | 320.4(H)×205.1(V)×3.6(D) มม. |
| การเคลือบผิว | กันแสงสะท้อน (Haze 25%), เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 250 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 400:1 (ทั่วไป) (TM) |
| ทิศทางการมอง | 6 นาฬิกา |
| เวลาตอบสนอง | 16 (ทั่วไป)(Tr+Td) |
| มุมมอง | 45/45/15/35 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | TN, Normally White, Transmissive |
| สีที่รองรับ | 262K 48%NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | WLED [10S4P], 15K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| รูปแบบ | แบน (PCBA แบน, T3.4~4.0 มม.) |
| ออกแบบมาสำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| ทัชสกรีน | ไม่มี |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | eDP (1 เลน) , HBR1 (2.7G/เลน) , คอนเนคเตอร์ 30 พิน |
| แหล่งจ่ายไฟ | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิเก็บรักษา: -20 ~ 60 °C |