2026-03-13
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTN140KT14-401 |
| ขนาดแนวทแยง | 14.0" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1600(RGB)×900, HD+ 131PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 309.6(W)×174.15(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก(mm) | 320.4(W)×205.1(H)×3(D) |
| ความสว่าง | 250 (Typ.)(cd/m²) |
| มุมมอง | 45/45/20/40 (Typ.)(CR≥10) |
| มุมมองที่ดีที่สุดที่ | 6 นาฬิกา |
| ความลึกสี | 262K 48% NTSC |
| รูปร่างภายนอก | บาง (PCBA แบน, T≤3.2mm) |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| การเคลือบผิว | กันแสงสะท้อน (Haze 25%), เคลือบแข็ง (3H) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 400 : 1 (Typ.) (TM) |
| โหมดการทำงาน | TN, Normally White, Transmissive |
| การตอบสนอง | 16 (Typ.)(Tr+Td) ms |
| แสงพื้นหลัง | WLED , 15K ชั่วโมง , พร้อมไดรเวอร์ LED |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | eDP (1 Lane), HBR1 (2.7G/lane), ขั้วต่อ 30 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (Typ.) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |