2026-04-07
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTN156AT17-W02 |
| ขนาดแนวทแยง | 15.6" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1366(RGB)×768, WXGA 100PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 344.232(W)×193.536(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ความสว่าง | - |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 300:1 (ขั้นต่ำ) (TM) |
| ทิศทางการมอง | 6 นาฬิกา |
| เวลาตอบสนอง | 16 (ทั่วไป)(Tr+Td) |
| มุมมอง | 40/40/10/30 (ขั้นต่ำ)(CR≥10) |
| โหมดการทำงาน | TN, Normally White, Transmissive |
| รองรับสี | 262K |
| แหล่งกำเนิดแสง | WLED |
| รูปแบบ | Wedge (PCBA Bent, T≥5.2mm) |
| ออกแบบมาสำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราเฟรม | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทอินเทอร์เฟซ | LVDS (1 ch, 6-bit), ขั้วต่อ 40 พิน |
| แหล่งจ่ายไฟ | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิใช้งาน: 0 ~ 50 °C; อุณหภูมิในการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |