2026-03-18
| ผู้ผลิต | Samsung |
| ชื่อรุ่น | LTN156AT32-701 |
| ขนาดหน้าจอ | 15.6 นิ้ว |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1366(RGB)×768, WXGA 100PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 344.232(W)×193.536(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | 348.8(W)×197.0(H) มม. |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 359.3 × 209.5 × 5.5 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | Antiglare (Haze 25%), Hard coating (3H) |
| ความสว่าง | 220 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 500:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 45/45/15/35 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 16 (ทั่วไป)(Tr+Td) ms |
| ทิศทางการมอง | - |
| โหมดการทำงาน | TN, Normally White, Transmissive |
| สีที่รองรับ | 262K 60% NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | 4S1P WLED , 15K ชั่วโมง , พร้อม LED Driver |
| น้ำหนัก | - |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (1 ch, 6-bit) , ขั้วต่อ 40 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50°C |