2026-04-08
| ผู้ผลิต | Samsung |
| ชื่อรุ่น | LTN156HL01-801 |
| ขนาดหน้าจอ | 15.6 นิ้ว |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 141PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 344.16(W)×193.59(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 359.5(W)×223.8(H)×3.2(D) มม. |
| การเคลือบผิว | กันแสงสะท้อน, เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 300 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 600:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 85/85/85/85 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 30 (ทั่วไป)(Tr+Td) |
| ทิศทางการมอง | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | PLS, Normally Black, Transmissive |
| สีที่รองรับ | 262K 72% NTSC |
| แหล่งกำเนิดแสง | WLED, 15K ชั่วโมง, พร้อมไดรเวอร์ LED |
| น้ำหนัก | - |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | eDP (2 เลน) ขั้วต่อ 30 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |