2026-04-06
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTN156KT02-101 |
| ขนาดแนวทแยง | 15.6" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1600(RGB)×900, HD+ 118PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 344.232(W)×193.536(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | 348.8(W)×197.1(H) มม. |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 359.3(W)×209.5(H)×5.8(D) |
| ความสว่าง | - |
| มุมมอง | 60/60/50/50 (ขั้นต่ำ) (CR≥10) |
| มุมมองที่ดีที่สุด | 6 นาฬิกา |
| ความลึกสี | 262K |
| รูปร่างภายนอก | ลิ่ม (PCBA งอ, T≥5.2 มม.) |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| การเคลือบผิว | - |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 400 : 1 (ขั้นต่ำ) (TM) |
| โหมดการทำงาน | TN, Normally White, Transmissive |
| การตอบสนอง | 16 (ทั่วไป) (Tr+Td) มิลลิวินาที |
| แสงพื้นหลัง | WLED |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (1 ช่อง, 6 บิต), ขั้วต่อ 40 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ทั่วไป) |
| ค่าสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |