2026-03-13
| ผู้ผลิต | Samsung |
| ชื่อรุ่น | LTN173HL01-401 |
| ขนาดหน้าจอ | 17.3 นิ้ว |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 127PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 381.888(W)×214.812(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 398.1(H)×250.5(V) ×4(D) มม. |
| การเคลือบผิว | เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 300 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 700:1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 85/85/85/85 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 25 (ทั่วไป)(Tr+Td) |
| ทิศทางการมอง | - |
| โหมดการทำงาน | PLS, ปกติสีดำ, แบบส่งผ่าน |
| สีที่รองรับ | 262K 98% sRGB |
| แหล่งกำเนิดแสง | WLED [8S8P] , 20K ชั่วโมง , พร้อมไดรเวอร์ LED |
| น้ำหนัก | - |
| ใช้สำหรับ | แล็ปท็อป |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | eDP (2 เลน) , HBR1 (2.7G/เลน) , คอนเนคเตอร์ 30 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 3.3V (ทั่วไป) |
| สภาพแวดล้อม | อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C ; อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C |