2026-03-18
| ยี่ห้อ | S-LCD |
| หมายเลขชิ้นส่วนรุ่น | LTY460HG01 |
| ขนาดแนวทแยง | 46" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 47PPI |
| รูปแบบพิกเซล | แถบแนวตั้ง RGB |
| พื้นที่ใช้งาน | 1018.08(ก)×572.67(ส) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | 1024.9(ก)×578.6(ส) มม. |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 1083(ก)×627(ส)×58(ลึก) |
| ความสว่าง | 500 (ทั่วไป)(cd/m²) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| มุมมองที่ดี | สมมาตร |
| ความลึกสี | 1.07B 90% NTSC |
| น้ำหนัก | 15.0 กก. (สูงสุด) |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (หมอก 14%), เคลือบแข็ง (3H) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 3000 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| โหมดการทำงาน | S-PVA, ปกติสีดำ, แบบส่งผ่าน |
| การตอบสนอง | 8 (ทั่วไป)(G to G) ms |
| แสงพื้นหลัง | 24 ชิ้น CCFL, 30,000 ชั่วโมง, พร้อมบอร์ดสมดุล |
| ใช้สำหรับ | ชุดโทรทัศน์ |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (2 ช่อง, 10 บิต), คอนเนคเตอร์ 63 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 12.0V (ทั่วไป) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |