2026-03-28
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTY460HM01 |
| ขนาดแนวทแยง | 46" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, LCM |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 47PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1018.08(W)×572.67(H) mm |
| ช่องเปิดขอบจอ | 1024.9(W)×579.3(H) mm |
| โครงร่าง (mm) | 1083×627×61.7 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 7%), เคลือบแข็ง (3H) |
| ความสว่าง | 450 cd/m² (ทั่วไป) |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5000 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 12/8 (ทั่วไป)(Tr/Td), 8 (ทั่วไป)(G to G) ms |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | S-PVA, Normally Black, Transmissive |
| ความลึกของสี | 16.7M 72%NTSC |
| แสงพื้นหลัง | 11 ชิ้น CCFL, 50K ชั่วโมง, ไม่มีไดรเวอร์ |
| น้ำหนัก | 12.0 กก. (สูงสุด) |
| ใช้สำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (2 ch, 8-bit), Connector51 pins |
| แรงดันไฟฟ้า | 12.0V (ทั่วไป) |
| พิกัดสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 60 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |