2026-03-26
| ยี่ห้อ | Samsung |
| หมายเลขรุ่น | LTY490HN04 |
| ขนาดแนวทแยง | 49" |
| ประเภทแผง | a-Si TFT-LCD, CELL, FOB |
| ความละเอียด | 1920(RGB)×1080, FHD 45PPI |
| รูปแบบพิกเซล | RGB Vertical Stripe |
| พื้นที่ใช้งาน | 1073.78(W)×604(H) มม. |
| ช่องเปิดขอบจอ | - |
| ขนาดภายนอก (มม.) | 1083.78 × 615.5× 1.2 (H×V×D) |
| การเคลือบผิว | ป้องกันแสงสะท้อน (Haze 2.3%), เคลือบแข็ง (2H) |
| ความสว่าง | 0 cd/m² |
| อัตราส่วนคอนทราสต์ | 5000 : 1 (ทั่วไป) (TM) |
| มุมมอง | 89/89/89/89 (ทั่วไป)(CR≥10) |
| การตอบสนอง | 6 (ทั่วไป)(G to G) ms |
| มุมมองที่ดีที่สุด | สมมาตร |
| โหมดการทำงาน | SVA, Normally Black, Transmissive |
| ความหนาของกระจก | - |
| การส่งผ่านแสง | 6.85% (ทั่วไป)(พร้อมโพลาไรเซอร์) |
| ความลึกของสี | 16.7M/1.07B 72%NTSC |
| แสงพื้นหลัง | ไม่มีแสงพื้นหลัง |
| น้ำหนัก | 1.98 กก. (ทั่วไป) |
| ใช้สำหรับ | ชุดทีวี |
| อัตราการรีเฟรช | 60Hz |
| หน้าจอสัมผัส | ไม่มี |
| ประเภทสัญญาณ | LVDS (2 ch, 10-bit), ขั้วต่อ 51 พิน |
| แรงดันไฟฟ้า | 12.0V (ทั่วไป) |
| ค่าสูงสุด | อุณหภูมิการจัดเก็บ: -20 ~ 65 °C อุณหภูมิการทำงาน: 0 ~ 50 °C |